Wafurahia serikali kufy

Na Friday Simbaya (RINGA Walisema uwapo wa viwanda
. . hivyo wwa  kuchakata ngozl  ya

DHI ya  wananchi  punda  nehin unzaminika k-
na wadiu wa sekta va  changia wizi wa punda na kuzitia
mifugo wilayani Iringa,  shakani familia zinazowategemea
WA e sert wanyama hao kwa shughuli za

kall kwa kufunga blashara va  usafirishaji, kilimo, za nyumbani
punda pamoja na machinjio vake  na pato la kila siku.
ambayo  llikuwa  inafanywa  na Rodha Mwaneosi, mkazi wa
wawekezaji kutoka nchind China  Kijiji cha Migoli, wilivani Iringa
waliotegemea wanyama hao ki amejpongeza  serikall kwa k-
roka katika maeneo mbalimbaliya  funga machinjio zote za punda
nchi na kusababisha kuongezeka  nchini kwa kuwa zilichochea wizi
kwa wiz wa wanyamakad hao, wa punda katika kijiji chao. Al
Waktrungumza kwa myakad  jongeza kuwa amekuwa mmoja
tofaun. wallserna kuwapo kwa  wa waathirika wa biashara hivo,
viwanda vya kuchinja punda kuli-  kwa kuwa aliibiwa punda wawili
sibabisha kuongezeka kwa wiz  kati yva wanne aliokuwa anamiliki
wia pundlr kaika maeneo mbal awali Redenta Mgungile, mkazi
imbali nchind na kuhatarisha us-  wa Kijiji cha Mtera, aliserna serika-
- alarma wa wanyama hao. li imesikia kilio chao na baada ya

kasitisha biashara hiyo ya punida
sasa watazallana kwa wing kwa
kuwa hawatalbiwa tena

Mgungile allongeza kuwa
kuwapo  kwa  viwanda  hivyo,

kuliomgeza mzigo wa kuwalinda
punda kwa vile walikuwa wanala-
wirmika kuwalipa keani
ya Sh. 30000 hadi Sh. 40,000
kwa kuhofia wez huo
Naye Mratibu wa Mradi wa
Ustawi wa m punda
toka Inades Formation Tanzania,
Formumata Tarimo, alisema pun-
da ana mchango mkubwa kwa
ustawi wa familia na
wakulima wadogo kwa kuwa wa-
natumika kwa mbalim-
bali za kijamii na kinamama ndiyo
wanufaika wakubwa
Pia aliserna kuwa kuwapo kwa

nga machinjio ya Wﬁ‘
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